OCB Phú Nhuận tuyển dụng OCB Fresh Bankers (Tập sự Ngân hàng Tiềm năng)

Hồ Chí Minh
Thỏa thuận
1 năm kinh nghiệm
Hạn nộp hồ sơ: 25/10/2026 (Còn 61 ngày)
Ứng tuyển sớm để được ưu tiên
Kết nối với Nhà tuyển dụng để tìm hiểu thông tin và gia tăng cơ hội trúng tuyển
OMess
Nhà tuyển dụng đang online

Mô tả công việc

GIỚI THIỆU VỀ CHƯƠNG TRÌNH OCB FRESH BANKERS:
OCB Fresh Bankers là chương trình tuyển dụng và ươm mầm tài năng trẻ do Ngân hàng TMCP Phương Đông (OCB) tổ chức với thông điệp "Be You Be Effort Be Shine". Chương trình được thiết kế đặc biệt nhằm đồng hành và đào tạo các bạn sinh viên từ những "Newbie" tự tin chuyển mình thành các Banker chuyên nghiệp chỉ sau 04 tháng.
ĐƠN VỊ CÔNG TÁC: Ngân hàng TMCP Phương Đông - OCB Phú Nhuận
ĐỊA ĐIỂM LÀM VIỆC: 83 Nguyễn Văn Trỗi, Phường Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh
LỘ TRÌNH ĐÀO TẠO 04 THÁNG TOÀN DIỆN:
02 Tháng đầu: Đào tạo nền tảng chuyên sâu từ OCB Academy về sản phẩm dịch vụ ngân hàng số (OCB OMNI), quy trình thẩm định tín dụng và kỹ năng bán hàng/giao tiếp thực chiến.
02 Tháng sau: Trải nghiệm thực chiến trực tiếp tại Chi nhánh/Phòng giao dịch OCB Phú Nhuận dưới sự kèm cặp 1-1 của đội ngũ Mentor giàu kinh nghiệm.
MÔ TẢ CÔNG VIỆC TẬP SỰ:
Tìm hiểu và tiếp cận các sản phẩm dịch vụ tài chính cá nhân cốt lõi của OCB: Thẻ tín dụng, Tài khoản số đẹp, Ngân hàng số OCB OMNI, Tiền gửi tiết kiệm và các gói vay tín dụng (mua nhà, mua xe, tiêu dùng...).
Hỗ trợ Cán bộ Quản lý Khách hàng trong việc tiếp cận, chăm sóc và khai thác nhu cầu của khách hàng tiềm năng.
Hỗ trợ thu thập chứng từ, hướng dẫn khách hàng hoàn thiện hồ sơ tín dụng và nhập liệu thông tin vào hệ thống ngân hàng.
Tham gia các chiến dịch kinh doanh, hoạt động phát triển thị trường thực tế tại OCB Phú Nhuận.
ĐẶC QUYỀN VÀ QUYỀN LỢI HẤP DẪN (ENJOY YOUR JOURNEY):
Thu nhập cạnh tranh: Mức lương và phụ cấp hỗ trợ lên đến 15.000.000 VNĐ / tháng (gồm Lương hỗ trợ + Thưởng kinh doanh thực tế).
Phỏng vấn 1 chạm - Nhận ngay vé vàng: Quy trình tuyển chọn nhanh gọn, tinh giản và chuyên nghiệp.
‍ Mentor 1-1 đồng hành: Được kèm cặp, dẫn dắt sát sao bởi các Quản lý/Chuyên viên cấp cao giàu kinh nghiệm.
Cơ hội chuyển đổi thành Nhân viên chính thức: Đánh giá xét duyệt trở thành Banker chính thức tại OCB sau 4 tháng mà không cần thử việc lại.
Hỗ trợ thực tập tốt nghiệp: Cung cấp số liệu thực tế và hỗ trợ đóng dấu mộc mạc báo cáo thực tập tốt nghiệp.
Môi trường làm việc: Năng động, hiện đại, văn hóa cởi mở và tiên phong chuyển đổi số.

Yêu cầu

YÊU CẦU ỨNG VIÊN (REQUIREMENTS):
Sinh viên năm cuối hoặc mới tốt nghiệp (dưới 1 năm kinh nghiệm) các khối ngành: Tài chính - Ngân hàng, Quản trị Kinh doanh, Kinh tế, Kế toán, Kiểm toán, Marketing hoặc các ngành liên quan.
Nhanh nhẹn, tự tin, hoạt ngôn và có kỹ năng giao tiếp, ứng xử khéo léo.
Có tinh thần trách nhiệm, chủ động, chịu khó học hỏi và đam mê phát triển sự nghiệp trong ngành Ngân hàng.
Có thể sắp xếp thời gian làm việc tối thiểu 4 ngày/tuần (linh hoạt theo lịch học/lịch thi).
ĐỊA ĐIỂM LÀM VIỆC & CÁCH THỨC ỨNG TUYỂN:
Địa điểm làm việc: OCB Phú Nhuận - 83 Nguyễn Văn Trỗi, Phường Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh.
CV vui lòng gửi về email: [protected info] (Tiêu đề: [OCB Fresh Bankers] - Họ và tên)

Quyền lợi

Hồ Chí Minh
Thu nhập cạnh tranh: Mức lương và phụ cấp hỗ trợ lên đến 15.000.000 VNĐ / tháng (gồm Lương hỗ trợ + Thưởng kinh doanh thực tế).
Phỏng vấn 1 chạm - Nhận ngay vé vàng: Quy trình tuyển chọn nhanh gọn, tinh giản và chuyên nghiệp.
‍ Mentor 1-1 đồng hành: Được kèm cặp, dẫn dắt sát sao bởi các Quản lý/Chuyên viên cấp cao giàu kinh nghiệm.
Cơ hội chuyển đổi thành Nhân viên chính thức: Đánh giá xét duyệt trở thành Banker chính thức tại OCB sau 4 tháng mà không cần thử việc lại.
Hỗ trợ thực tập tốt nghiệp: Cung cấp số liệu thực tế và hỗ trợ đóng dấu mộc mạc báo cáo thực tập tốt nghiệp.
Môi trường làm việc: Năng động, hiện đại, văn hóa cởi mở và tiên phong chuyển đổi số.

Thông tin chung

  • Thu nhập: thỏa thuận
Việc làm tương tự khác
Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu MT Group
Hồ Chí Minh, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Long An, Quảng Nam
10 - 18 triệu
CÔNG TY TNHH XUẤT NHẬP KHẨU RUTOP VIỆT NAM
Toàn Quốc, Hà Nội, Hồ Chí Minh
20 - 50 triệu VNĐ
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN HOA SEN
Toàn Quốc, Hồ Chí Minh, Cần Thơ, An Giang, Bình Phước, Bình Thuận, Đắk Nông, Đồng Nai, Lâm Đồng, Long An, Tây Ninh, Vĩnh Long
8 - 15 triệu VNĐ

NGÂN HÀNG TMCP PHƯƠNG ĐÔNG (OCB)

Xem trang công ty
Địa chỉ công ty: 28-30 Huỳnh Thúc Kháng, Phường Bến Nghé, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
Quy mô: Từ 5000 - 10000 nhân viên
Lĩnh vực: Ngân hàng/ Tài Chính
Thông tin công việc
Vị trí:
Nhân viên
Hình thức làm việc:
Toàn thời gian
Việc làm tương tự
Trình Dược Viên/Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng - 1 Năm Kinh Nghiệm
Công ty TNHH Bách Khang Việt Nam
Hồ Chí Minh, Hải Phòng, Hà Nam, Nghệ An, Quảng Ninh
Công ty TNHH Bách Khang Việt Nam
Cạnh Tranh
Chuyên Viên Kinh Doanh Kênh Bệnh Viện/Phòng Khám,...
CÔNG TY TNHH ONELAB
Hồ Chí Minh, Bà Rịa - Vũng Tàu
CÔNG TY TNHH ONELAB
Thỏa Thuận
[HCM] Kỹ Sư Bán Hàng Kỹ Thuật - Lương Cứng 8-20M + Thưởng Đến 50M/Tháng
CÔNG TY TNHH TÂN HÒA LỢI
Hồ Chí Minh
CÔNG TY TNHH TÂN HÒA LỢI
LCB 8 - 20 triệu VND + Thưởng
Trưởng Nhóm Kinh Doanh/Sales Team Leader - Lương Cứng (17-20tr) | Tuyển Toàn Quốc - Ưu Tiên Tại Hà Nội
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI RỒNG PHƯƠNG BẮC
Hà Nội, Hồ Chí Minh, Quảng Ninh
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI RỒNG PHƯƠNG BẮC
Thoả thuận
HCM_Product Manager (Ngành dược)
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BOSTON VIỆT NAM
Hồ Chí Minh
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BOSTON VIỆT NAM
Cạnh tranh
Cảnh báo dấu hiệu lừa đảo tuyển dụng
Thu phí và cung cấp thông tin
  • Phí hồ sơ, đồng phục, đặt cọc.
  • Yêu cầu nộp bản gốc giấy tờ.
  • Cung cấp mã OTP.
Hứa hẹn trúng tuyển 100%
  • Không yêu cầu trình độ.
  • Không cần thử việc.
Phỏng vấn bất thường
  • Địa điểm xa văn phòng công ty.
  • Phỏng vấn qua Telegram.
Yêu cầu làm nhiệm vụ
  • Tải app, nạp tiền.
  • Làm nhiệm vụ nhận thưởng.
Tin tuyển dụng sơ sài
  • Mô tả công việc chung chung
  • Nhiệm vụ đơn giản, thu nhập khủng
  • Lỗi chính tả, đánh máy.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO sẵn sàng đồng hành, tư vấn và giới thiệu những cơ hội việc làm phù hợp, giúp Ứng viên tự tin phát triển sự nghiệp và chinh phục mục tiêu nghề nghiệp bền vững.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO luôn chủ động tư vấn các giải pháp tuyển dụng tối ưu, cam kết đồng hành và hỗ trợ Quý Nhà tuyển dụng đạt được hiệu quả tuyển dụng bền vững.