Kỹ Sư Kinh Tế Xây Dựng QS - Thu Nhập Lên Tới 25 Triệu

Hồ Chí Minh
15 - 25 triệu
3 năm kinh nghiệm
Hạn nộp hồ sơ: 22/10/2026 (Còn 28 ngày)
Ứng tuyển sớm để được ưu tiên
Kết nối với Nhà tuyển dụng để tìm hiểu thông tin và gia tăng cơ hội trúng tuyển
OMess
Nhà tuyển dụng đang online

Mô tả công việc

Lập dự toán:
Chủ trì lập Dự toán thiết kế.
Dự toán Hợp đồng cho các loại hình công trình Dân dụng, Công nghiệp và Hạ tầng giao thông (đường xá nội bộ Dự án).
Quản lý đơn giá Nhà nước: Trực tiếp thực hiện tra mã, áp giá và chạy dự toán theo định mức, đơn giá Nhà nước hiện hành.
Kiểm soát khối lượng: Bóc tách khối lượng từ bản vẽ thi công và bản vẽ thiết kế để phục vụ công tác đấu thầu/thi công.
Báo giá Dịch vụ Tư vấn: Thực hiện báo giá và theo dõi tình hình báo giá cho dịch vụ Tư vấn Thiết kế, Quản lý Dự án và Giám sát.

Yêu cầu

Giới tính: Ưu tiên nữ.
Bằng cấp: Tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Kinh tế xây dựng, Kỹ thuật xây dựng hoặc các chuyên ngành liên quan.
Kinh nghiệm: Có từ 2 - 3 năm trở lên ở vị trí tương đương.
Kỹ năng cứng:
Sử dụng thành thạo một trong các phần mềm dự toán (G8, Eta, F1...) và AutoCAD.
Hiểu các quy định, thông tư, nghị định của Nhà nước về quản lý chi phí đầu tư xây dựng.
Có khả năng đọc hiểu bản vẽ tốt ở cả mảng Dân dụng & Hạ tầng.
Kỹ năng mềm: Cẩn thận, trung thực, có tư duy logic và chịu được áp lực tiến độ.
Nếu bạn chưa có kinh nghiệm ở các mảng sau, công ty sẽ có lộ trình đào tạo bài bản để nâng cao năng lực:
Đấu thầu: Kỹ năng phân tích và đánh giá Hồ sơ dự thầu.
Pháp lý Hợp đồng: Kỹ thuật lập và quản lý Hồ sơ hợp đồng, am hiểu các điều khoản hợp đồng xây dựng.
Tài chính dự án: Quản lý dòng tiền dự án (Cash flow management).
Công nghệ mới: Ứng dụng BIM (Revit/Navisworks) để xuất khối lượng tự động - xu hướng bắt buộc của ngành xây dựng hiện đại.

Quyền lợi

Thu nhập: Thỏa thuận theo năng lực và kinh nghiệm.
Các khoản thưởng, lễ, tết và các khoản phúc lợi đầy đủ theo quy định công ty.
Lương thưởng tháng 13 theo hiệu quả công việc theo dự án.
Tăng lương định kỳ hằng năm theo năng lực và kết quả công việc.
Cơ hội phát triển nghề nghiệp, đào tạo chuyên môn định kỳ.
Môi trường làm việc năng động, lộ trình thăng tiến lên QS Leader/Trưởng phòng Đấu thầu rõ ràng.

Thông tin khác

Thời gian làm việc:
Từ Thứ 2 đến Thứ 6 ([protected info]), Thứ 7 ([protected info]) - 2/16 Chấn Hưng, P. Tân Hòa, Tp. HCM (Địa chỉ cũ: 2/16 Chấn Hưng, P. 6, Q. Tân Bình, Tp. HCM)
Địa điểm làm việc:
Hồ Chí Minh
2/16 Chấn Hưng, Phường 6, Tân Bình, Hồ Chí Minh
(Trước sáp nhập: Tân Bình, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Tân Hòa, Hồ Chí Minh)
1. 2/16 Chấn Hưng, Phường 6, Tân Bình, Hồ Chí Minh
(Trước sáp nhập: Tân Bình, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Tân Hòa, Hồ Chí Minh)

Thông tin chung

  • Thu nhập: 15 - 25 triệu VNĐ

Nơi làm việc

  • 2/16 Chấn Hưng, Phường 6, Tân Bình, Hồ Chí Minh
  • (Trước sáp nhập: Tân Bình, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Tân Hòa, Hồ Chí Minh)
  • 1. 2/16 Chấn Hưng, Phường 6, Tân Bình, Hồ Chí Minh
  • (Trước sáp nhập: Tân Bình, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Tân Hòa, Hồ Chí Minh)
Việc làm tương tự khác
CÔNG TY CỔ PHẦN VẬT TƯ - THIẾT BỊ CÔNG TRÌNH MINH ĐỨC
Hà Nội, Hồ Chí Minh, Bắc Ninh, Quảng Ngãi, Thừa Thiên Huế
Từ 15 - 25 triệu VND
Công ty cổ phần đầu tư và xây dựng vina e&c
Hồ Chí Minh, Bà Rịa - Vũng Tàu, Đồng Nai
Cạnh tranh
Công ty TNHH Anabuki NL Housing Service Việt Nam
Hồ Chí Minh, Bình Dương, Đồng Nai, Long An, Tây Ninh
Từ 8 - 11 triệu VND

CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP CHÂU Á THÁI BÌNH DƯƠNG VIỆT NAM APS

Xem trang công ty
Địa chỉ công ty: 2/16 Chấn Hưng, Phường 6, Quận Tân Bình, TP.HCM
Quy mô: Từ 26 - 100 nhân viên
Lĩnh vực: Xây dựng
Thông tin công việc
Vị trí:
Nhân viên
Hình thức làm việc:
Toàn thời gian
Việc làm tương tự
[HCM] Kỹ Sư Dự Toán (QS Engineer - Construction)
CÔNG TY TNHH TIALOC VIỆT NAM
Hồ Chí Minh
CÔNG TY TNHH TIALOC VIỆT NAM
Thỏa Thuận
Kỹ sư Xây dựng
CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ CIRCO
Hồ Chí Minh
CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ CIRCO
13-18 triệu VND
Kỹ Sư Xây Dựng (QS-QC)
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG - THƯƠNG MẠI - DỊCH VỤ - QUẢNG CÁO PHÚ MỸ
Hồ Chí Minh
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG - THƯƠNG MẠI - DỊCH VỤ - QUẢNG CÁO PHÚ MỸ
15 - 25 triệu
[Miền Nam] Nhân Viên Kinh Doanh - Thu Nhập Đến 25 Triệu+
Công ty Cổ phần Eurowindow
Hồ Chí Minh, Cần Thơ, Đắk Lắk, Khánh Hòa, Quảng Trị
Công ty Cổ phần Eurowindow
8 - 25 triệu VND++
Kỹ sư Xây dựng SE, QS, QA, QC
Công ty cổ phần đầu tư và xây dựng vina e&c
Hồ Chí Minh, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bắc Giang, Đồng Tháp, Hưng Yên
Công ty cổ phần đầu tư và xây dựng vina e&c
15-35 triệu VND
Cảnh báo dấu hiệu lừa đảo tuyển dụng
Thu phí và cung cấp thông tin
  • Phí hồ sơ, đồng phục, đặt cọc.
  • Yêu cầu nộp bản gốc giấy tờ.
  • Cung cấp mã OTP.
Hứa hẹn trúng tuyển 100%
  • Không yêu cầu trình độ.
  • Không cần thử việc.
Phỏng vấn bất thường
  • Địa điểm xa văn phòng công ty.
  • Phỏng vấn qua Telegram.
Yêu cầu làm nhiệm vụ
  • Tải app, nạp tiền.
  • Làm nhiệm vụ nhận thưởng.
Tin tuyển dụng sơ sài
  • Mô tả công việc chung chung
  • Nhiệm vụ đơn giản, thu nhập khủng
  • Lỗi chính tả, đánh máy.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO sẵn sàng đồng hành, tư vấn và giới thiệu những cơ hội việc làm phù hợp, giúp Ứng viên tự tin phát triển sự nghiệp và chinh phục mục tiêu nghề nghiệp bền vững.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO luôn chủ động tư vấn các giải pháp tuyển dụng tối ưu, cam kết đồng hành và hỗ trợ Quý Nhà tuyển dụng đạt được hiệu quả tuyển dụng bền vững.