Nhân Viên Quản Lý Idol TikTok Live (Yêu cầu tiếng Anh) - Thị trường Mỹ

Hồ Chí Minh
10 - 20 triệu
Không yêu cầu kinh nghiệm
Hạn nộp hồ sơ: 06/09/2026 (Còn 12 ngày)
Ứng tuyển sớm để được ưu tiên
Kết nối với Nhà tuyển dụng để tìm hiểu thông tin và gia tăng cơ hội trúng tuyển
OMess
Nhà tuyển dụng đang online

Mô tả công việc

Tìm kiếm, tuyển chọn và hỗ trợ các Idol/Creator hoạt động trên nền tảng TikTok Live.
Sắp xếp và quản lý lịch livestream của Idol.
Hướng dẫn, đồng hành và giải đáp các vấn đề phát sinh trong quá trình Idol hoạt động.
Theo dõi kết quả livestream, đánh giá hiệu suất và đề xuất giải pháp cải thiện nội dung, doanh thu và phát triển kênh.
Phối hợp tổ chức các sự kiện, hoạt động thi đấu và chương trình dành cho Idol.
Tổng hợp dữ liệu và báo cáo kết quả công việc định kỳ.
Thực hiện các nhiệm vụ liên quan theo sự phân công của quản lý.

Yêu cầu

Yêu cầu tiếng Anh tốt.
Không yêu cầu kinh nghiệm chuyên môn, ứng viên sẽ được đào tạo từ đầu.
Năng động, chủ động, có trách nhiệm và tinh thần học hỏi.
Có khả năng giao tiếp, xây dựng mối quan hệ và xử lý tình huống linh hoạt.
Yêu thích hoặc thường xuyên sử dụng TikTok.
Có hiểu biết về TikTok Live, Creator hoặc lĩnh vực giải trí là một lợi thế.
Có khả năng làm việc độc lập và phối hợp tốt với đội nhóm.
Ưu tiên ứng viên định hướng phát triển trong lĩnh vực quản lý Creator, KOL/KOC, nhân sự, marketing hoặc truyền thông.

Quyền lợi

Lương thử việc: 8.000.000 VNĐ/tháng (thử việc 2 tháng).
Lương chính thức: 12.000.000-14.000.000 VNĐ/tháng. Hoa hồng từ 3% đến 10%. (Thu nhập khoảng từ 20.000.000 - 40.000.000 VNĐ).
Thưởng hiệu suất, hoa hồng và thưởng nóng hấp dẫn.
Được đào tạo bài bản về TikTok Live, tuyển dụng, quản lý và phát triển Creator.
Môi trường làm việc trẻ trung, năng động và nhiều cơ hội học hỏi.
Cơ hội kết nối với Creator, Idol và các đối tác trên nền tảng TikTok Live của nền tảng Mỹ.
Tham gia các sự kiện, workshop và hoạt động độc quyền từ TikTok Live.
Có thể được xem xét hỗ trợ hình thức làm việc online/offline dựa trên hiệu quả công việc.

Thông tin khác

Thời gian làm việc:
Từ Thứ 2 đến Thứ 7 ([protected info], Nghỉ trưa 1 tiếng )

Thông tin chung

  • Thu nhập: 10 - 20 triệu VNĐ

Nơi làm việc

  • 44 đường D phường Bình Trưng, quận 2, Hồ Chí Minh
  • (Trước sáp nhập: Thủ Đức, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Long Phước, Hồ Chí Minh)
  • 1. 44 đường D phường Bình Trưng, quận 2, Hồ Chí Minh
  • (Trước sáp nhập: Thủ Đức, Hồ Chí Minh | Sau sáp nhập: Long Phước, Hồ Chí Minh)
Việc làm tương tự khác
Ngân hàng TMCP Đông Nam Á - SeABank
Hồ Chí Minh, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bình Dương
9 triệu - 20 triệu

Công Ty TNHH Mavis Entertainment

Xem trang công ty
Địa chỉ công ty: 44 đường D, Lakeview city, Phường Bình Trưng, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam
Thông tin công việc
Vị trí:
Hình thức làm việc:
Toàn thời gian
Việc làm tương tự
[HCM] Điều Dưỡng Viên | Thu Nhập 15 - 25 Triệu
Công ty TNHH Tập đoàn Bệnh viện Thẩm mỹ JK Nhật Hàn
Hồ Chí Minh
Công ty TNHH Tập đoàn Bệnh viện Thẩm mỹ JK Nhật Hàn
15 - 25 triệu VND
Trưởng Nhóm Cửa Hàng Khu Vui Chơi | Thu Nhập 9-10 Triệu | Nghỉ 2 Ngày/Tuần
Aeon Fantasy Vietnam Co.,ltd.
Hồ Chí Minh, Hải Phòng, Hải Dương, Hưng Yên, Long An, Tây Ninh
Aeon Fantasy Vietnam Co.,ltd.
9 - 10 triệu VND
[Quận 7] Kế Toán Nội Bộ (Panda Nướng) - Lương 10-12 Triệu | Thứ 7 Làm Online
CÔNG TY TNHH QUÁN NƯỚNG PANDA
Hồ Chí Minh
CÔNG TY TNHH QUÁN NƯỚNG PANDA
10 - 12 triệu VND
Chuyên Viên Kiểm Soát Chất Lượng Dự Án - Thu Nhập 40-50M
Công ty Cổ phần Đầu tư và Thi công Hạ tầng VinAlpha
Hà Nội, Hồ Chí Minh, Quảng Ninh
Công ty Cổ phần Đầu tư và Thi công Hạ tầng VinAlpha
Từ 40 - 50 triệu VND
[HCM] Kỹ Sư Bán Hàng Kỹ Thuật - Lương Cứng 8-20M + Thưởng Đến 50M/Tháng
CÔNG TY TNHH TÂN HÒA LỢI
Hồ Chí Minh
CÔNG TY TNHH TÂN HÒA LỢI
LCB 8 - 20 triệu VND + Thưởng
Cảnh báo dấu hiệu lừa đảo tuyển dụng
Thu phí và cung cấp thông tin
  • Phí hồ sơ, đồng phục, đặt cọc.
  • Yêu cầu nộp bản gốc giấy tờ.
  • Cung cấp mã OTP.
Hứa hẹn trúng tuyển 100%
  • Không yêu cầu trình độ.
  • Không cần thử việc.
Phỏng vấn bất thường
  • Địa điểm xa văn phòng công ty.
  • Phỏng vấn qua Telegram.
Yêu cầu làm nhiệm vụ
  • Tải app, nạp tiền.
  • Làm nhiệm vụ nhận thưởng.
Tin tuyển dụng sơ sài
  • Mô tả công việc chung chung
  • Nhiệm vụ đơn giản, thu nhập khủng
  • Lỗi chính tả, đánh máy.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO sẵn sàng đồng hành, tư vấn và giới thiệu những cơ hội việc làm phù hợp, giúp Ứng viên tự tin phát triển sự nghiệp và chinh phục mục tiêu nghề nghiệp bền vững.
Đội ngũ hỗ trợ của JobOKO luôn chủ động tư vấn các giải pháp tuyển dụng tối ưu, cam kết đồng hành và hỗ trợ Quý Nhà tuyển dụng đạt được hiệu quả tuyển dụng bền vững.